Mabadiliko ya hali ya hewa huathiri watu binafsi, jamii, na mazingira yote, lakini athari zake hazigawa sawa. Kote ulimwenguni, wanawake huathiriwa na umasikini, kupunguzwa kwa kisiasa na mara nyingi hutegemea rasilimali za asili kwa ajili ya maisha yao, na kufanya jinsia kuwa sehemu muhimu ya mazingira magumu.

Wakati huo huo, kuwaleta wanawake katika sayansi ya hali ya hewa na maamuzi huimarisha hali ya hewa, kusaidia jamii kuwa endelevu zaidi na kupunguza hatari ya mazingira na kiuchumi.

Machi hii, Lizzie McLeod, Mwanasayansi wa utunzaji wa hali ya hewa wa Hifadhi ya Asili ya Pasifiki, anapeana ubadilishaji wa kujifunza kwa wanawake katika Visiwa vya Pasifiki kushiriki uzoefu wao wa kukabiliana na hali ya hewa na masomo waliyojifunza. Wakati wa semina hiyo, Lizzie atasaidia kunasa suluhisho zao za kienyeji, huku akipanua ushiriki wa wanawake katika uendelevu. Tulimkuta na Lizzie kujadili kazi yake kwenye safu ya mbele ya hatari ya jinsia na hali ya hewa.

Habari za Wafanyikazi: Hi Lizzie. Tuambie juu yako mwenyewe: Umekuwa miaka mingapi katika TNC na ulianzaje katika kazi hii?

Lizzie: Nimekuwa katika TNC kwa miaka 15! Nilianza kama mwanasayansi wa miamba ya matumbawe na nikavutiwa kuchunguza jinsi miamba ya matumbawe inavyoshughulikia joto la bahari. Mabadiliko makubwa katika kazi yangu yalifanyika wakati nilianza kufanya kazi kwa karibu zaidi na jamii za pwani. Kama mwanasayansi wa baharini, nilielewa umuhimu wa kufanya utafiti ili kuonyesha athari za hali ya hewa, lakini kufanya kazi na jamii katika Pasifiki kuliongeza uthamini wangu kwa suluhisho ambazo zilitengenezwa moja kwa moja kutoka kwa jamii zenyewe. Kuakisi mwelekeo mpana katika kazi ya Conservancy, pia nilihama kutoka kulenga sayansi ya asili kwenda kushughulikia makutano ya watu na maumbile. Mabadiliko ya hali ya hewa ni tishio moja kubwa la mazingira linalokabili jamii za Visiwa vya Pasifiki, kwa hivyo mikakati ambayo inasaidia jamii na mifumo ya ikolojia kukabiliana na ulimwengu unaobadilika ni muhimu.

Wakati wa kufanya kazi na jamii tofauti, kwa nini ni muhimu kuzingatia kuwaleta wanawake katika utafiti wa hali ya hewa na ufumbuzi?

LM: Wanawake mara nyingi wanakabiliwa na ufikiaji wa usawa wa maliasili na kufanya maamuzi na uhamaji mdogo ambao unaweza kuwafanya waathiriwe sana na mabadiliko ya hali ya hewa. Wanawake pia wanaweza kukabiliwa na vizuizi vya kijamii, kiuchumi na kisiasa ambavyo vinaweza kupunguza uwezo wao wa kukabiliana na athari za hali ya hewa. Walakini, mazingira magumu hutofautiana kati ya vikundi na watu binafsi na kwa muda. Hatuwezi tu kuwaona wanawake kama kikundi cha "wanyonge" wenye homogenized. Kufanya hivyo kunatuzuia kuthamini na kushughulikia uhusiano wa nguvu unaohusika, na jukumu la wanawake wengi katika usimamizi wa mazingira, kupunguza hali ya hewa, na kukabiliana na hali. Tunahitaji kuchunguza jinsi na kwa mazingira gani wanawake wanaweza kushughulikia athari zisizo sawa za mabadiliko ya hali ya hewa na pia kukuza suluhisho ambazo zinawajengea uwezo wa kuunda mabadiliko mazuri na ya kudumu katika jamii zao.

Zaidi ya hayo…

Wanawake mara nyingi huleta mitazamo, maarifa na suluhisho tofauti kwenye meza. Wajibu wa wanawake katika nyumba zao na jamii, na usimamizi wao wa maliasili, inamaanisha kuwa ni muhimu kwa mikakati iliyoundwa kushughulikia hali ya mabadiliko ya mazingira. Kwa mfano, katika Visiwa vingi vya Pasifiki, wanawake ndio ambao huvuna sana taro - kitamaduni na lishe muhimu inayotishiwa na mabadiliko ya hali ya hewa. Kwa hivyo, kuwashirikisha wanawake ni muhimu sana katika kutengeneza suluhisho endelevu za hali ya hewa ambazo zinajengwa juu ya maarifa yao ya kitamaduni na utaalam wa kusimamia rasilimali hiyo. Hadi wakati wanasayansi walipojenga jinsia katika utafiti wao ndipo walipopata ufahamu juu ya mazoea ambayo wanawake walikuwa wakitumia kusaidia mashamba kukabiliana na kuingiliwa kwa maji ya chumvi, kubadilisha mifumo ya mvua, na kuongezeka kwa kiwango cha bahari. Ingawa ni kweli kwamba katika maeneo mengi, wanawake wako katika hatari zaidi ya athari za hali ya hewa, kinachopuuzwa mara nyingi ni kwamba pia mara nyingi wanaongoza njia ya kujaribu suluhisho za hali ya hewa.

Ni nini kilichochea wazo lako kwa kubadilishana kwa wanawake kujifunza tofauti na semina pana ya jamii?

LM: Ikiwa unataka hadithi ya kweli, wazo lilianzishwa kwenye warsha ya awali ya hali ya hewa nilipowaona wanawake wakiinuka ili kuzungumza na kupata paka inayoitwa na baadhi ya wanaume waliokuhudhuria. Mchango wao ulipunguzwa. Wanawake mara nyingi hutolewa katika maamuzi ya mazingira ikiwa ni pamoja na majadiliano ya sera kuhusu matumizi ya uhifadhi na matumizi ya rasilimali, hivyo tulitaka kujua njia ya kuhakikisha kwamba sauti zao zitasikilizwa na zinaweza kusaidia kuunda ufumbuzi wa hali ya hewa. Kubadilishana hii ni mara ya kwanza kuwa wanawake hawa kutoka pande zote za Pasifiki wote pamoja katika nafasi ya kujadili mawazo yao na ufumbuzi wa hali ya hewa. Kwa kuwaleta wanawake hawa pamoja na kujenga jukwaa, tunaamini kwamba tutaweza kuthibitisha jukumu muhimu ambayo wanawake hucheza katika kukabiliana, kuimarisha vitendo vya kukabiliana na zilizopo, na kusaidia kupanua ufumbuzi huu katika kanda.

Unazingatia Pacific katika kazi yako. Kwa nini eneo hili ni muhimu kwa ufumbuzi wa hali ya hewa?

LM: Visiwa kote Pasifiki viko katika mstari wa mbele wa mabadiliko ya hali ya hewa na ni miongoni mwa walio katika hatari zaidi ya dhoruba za pwani, kuongezeka kwa usawa wa bahari, acidification ya bahari na mabadiliko ya mifumo ya mvua. Athari hizi tayari zinahisiwa na jamii katika Pasifiki, na kusababisha mapenzi mengi ya kisiasa na motisha ya kuchukua hatua. Hifadhi ya Asili ina rekodi ya miaka 25 ya mafanikio katika Pasifiki na ina uhusiano na viongozi kutoka ngazi ya mitaa hadi hatua ya kitaifa, ambayo inatupa fursa mbili za kukuza suluhisho kwa jamii zilizo hatarini zaidi na kuongeza yao hadi kutekeleza suluhisho kote ulimwenguni. Jambo muhimu zaidi, kitambulisho cha kitamaduni kimefungwa kwa ardhi. Wakati ardhi inapotea, utamaduni unapotea. Tuna umuhimu wa kimaadili kuzingatia kazi yetu katika eneo hili na nafasi ya kutoa mchango mkubwa kuboresha maisha ya watu.

pporno kijiji xmxx mwalimu xxx Ngono
Translate »